50k/2 bữa thì nấu nướng như nào?

Moẹ , trứng gà giờ 3k/trái , trứng vịt 5k/trái . Đi chợ gửi xe 3k buổi sáng , 5k buổi chiều , không gửi để xe dưới lòng đường thì 300k nhé :go:
Ok vậy mua 4 quả thôi, đm tiền đi chợ ai tính tiền gửi xe mày, phi vào đấy mà mua luôn.
 
Vợ t đi vắng mấy hôm nên t tập tành đi chợ, có mấy lít mà ăn cả tuần. Bọn m hiến kết xem nấu nướng như nào 50k vẫn đủ chất đạm, xơ, tinh bột vì chiều t đi đánh bóng chuyền hơi.
Mày làm 2 suất cơm sườn tấm loại Bình Rân, Phụ Hò... nhé
 
Còn muốn tiết kiệm thực sự ta bày cho, hồi sinh viên ăn ntn đây: Mua 1 ổ bánh sandwich siêu bự của big c, ổ đó tầm 30 lát phải 15 kẹp, mỗi kẹp ăn đc 2 bữa đi, vị chi ngày mất tầm 3k tiền bánh mì (ổ 20k). Xong đó là mua trứng 35k/14 trái ngày 2 trái, mắm muối gia vị tương ớt 5k là tổng 60k. Kế tiếp mua dưa leo xà lách (rẻ bèo) tầm 10k, thêm hộp pate 15k nữa là 85k, còn 15k mua ít miếng phô mai bò cười cắt ăn thêm, đủ ăn cả tuần hết 100k.
Ăn như này ỉa k ra cứt
 
50k t ăn đc 3 bữa, 2 bữa cc. Sáng ổ bmi, trưa tiếu chay, tối cái bánh bao. :doubt:
 
Vợ t đi vắng mấy hôm nên t tập tành đi chợ, có mấy lít mà ăn cả tuần. Bọn m hiến kết xem nấu nướng như nào 50k vẫn đủ chất đạm, xơ, tinh bột vì chiều t đi đánh bóng chuyền hơi.
mua mớ rau muống 10K, 8 bìa đậu khoảng 30K mày còn 10k mua rượu về uống. Rau thì luộc, đậu thì rán, có luôn nước canh, có cả rượu để uống. Dư sức tml sống được 1 ngày tử tế
 
Còn muốn tiết kiệm thực sự ta bày cho, hồi sinh viên ăn ntn đây: Mua 1 ổ bánh sandwich siêu bự của big c, ổ đó tầm 30 lát phải 15 kẹp, mỗi kẹp ăn đc 2 bữa đi, vị chi ngày mất tầm 3k tiền bánh mì (ổ 20k). Xong đó là mua trứng 35k/14 trái ngày 2 trái, mắm muối gia vị tương ớt 5k là tổng 60k. Kế tiếp mua dưa leo xà lách (rẻ bèo) tầm 10k, thêm hộp pate 15k nữa là 85k, còn 15k mua ít miếng phô mai bò cười cắt ăn thêm, đủ ăn cả tuần hết 100k.
hay.haha
 
nhà cò sẵn gạo gia vị thì cứ mua thịt heo về ướp muối chiên giòn ăn với dưa leo, cá chiên, ko thì mua hộp chả giò 70k chia 4 bữa thêm trứng chiên, ngoài Bắc thì thịt luộc cà pháo, mua trái mướp với bó rau ngót hay mồng tơi về nấu thịt bằm, ối cái để nấu, chủ yếu m gom lại nấu 1 lần ăn 2 bữa thì dễ thôi
 
Còn muốn tiết kiệm thực sự ta bày cho, hồi sinh viên ăn ntn đây: Mua 1 ổ bánh sandwich siêu bự của big c, ổ đó tầm 30 lát phải 15 kẹp, mỗi kẹp ăn đc 2 bữa đi, vị chi ngày mất tầm 3k tiền bánh mì (ổ 20k). Xong đó là mua trứng 35k/14 trái ngày 2 trái, mắm muối gia vị tương ớt 5k là tổng 60k. Kế tiếp mua dưa leo xà lách (rẻ bèo) tầm 10k, thêm hộp pate 15k nữa là 85k, còn 15k mua ít miếng phô mai bò cười cắt ăn thêm, đủ ăn cả tuần hết 100k.
Ăn vậy sức đéo đâu học đm
 
Có cái thằng lồn Lê Anh Nuôi cc gì đó nấu cơm mười mấy với mấy chục nghìn đó, lên tham khảo nó nhé, rồi ra chợ hỏi mua để ngta chửi như hát hay cho mà nghe :))
 
50k mua được đầu đuôi gà 28 68 lúc chợ chiều nha
 
50k dư sức nấu mà , bhx sau 7h30 có mấy khay thịt giảm 30 50%, mua hoá đơn trên 50k là rau giảm 70% tính ra 54k là rau thịt đầy đủ cmnr đó là t tính đường như vậy chứ 50k 3 thanh đậu hũ 10k , bó rau 10k 6 trái trứng vịt 25k thừa 5k
 
Top